BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Mother Language Day: Àwòráń àwọn ohun ìṣẹ̀ǹbáyé tí kò leè parun rèé
Published
21 Èrèlè 2020
Skip Móríwú and continue reading
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
01:23
Fídíò,
Ìdí tí wíwọ ṣòkòtò àwọ̀tẹ́lẹ̀ péńpé 'boxer' sún kò fi dára tó fún ọ
, Duration 1,23
05:31
Fídíò,
Ìbọn tí wọ́n yìn sí ọkọ mi kò ràn án, ìgbà tí wọ́n gba àpò ọwọ́ rẹ̀ ni ìbọn tó ràn án – ìyàwó ọmọ ẹgbẹ́ Accord tí wọ́n pa l'Esa Oke ṣalàyé
, Duration 5,31
04:07
Fídíò,
Ìkà kọ́ lọmọ ejò, àwa èèyàn là ń kó tiwa bá wọn- Taiwo Okikiola-Ọmọ elejo
, Duration 4,07
00:51
Fídíò,
Àǹfààní márùn-ún tó wà nínú kí obìnrin sùn láì wọ pátá
, Duration 0,51
03:45
Fídíò,
N kò le fẹ́ ọkùnrin tó lówó, n kò sì le bá ọkùnrin jìyà tàbí ṣe ìyàwó kejì àbí ìkẹta - Eyiyemi Afolayan
, Duration 3,45
05:08
Fídíò,
Emi ni obìńrin àkọ́kọ́ tí yóò lo wáyà iná tí kò wúlò láti ṣe iṣẹ́ ọ̀nà àwòrán - Patience Adekunle
, Duration 5,08
02:35
Fídíò,
"Ó ṣe ni láàánú pé gómìnà tó fi ebi pa aráàlú, tí kò ṣe dáadáa, ni wọ́n tún fi màgòmágó dá padà síjọba"
, Duration 2,35
01:46
Fídíò,
Líla ọwọ́ sí àwọn ẹbí àti ọ̀rẹ́ rẹ lè jẹ́ kí ẹ̀mí ré gùn - Ìwádìí
, Duration 1,46
03:29
Fídíò,
Ìjọba Aiyedatiwa fẹ́ lé wa kúrò ní Agọ Ireti, ó tún kọ̀ láti fún wa ní owó oṣù wa – Àwọn olùgbé Agọ Ireti
, Duration 3,29
02:38
Fídíò,
Abula: Eré ìdárayá tiwantiwa tí wọ́n fi orúkọ àmàlà, gbẹ̀gìrì àti ewédú sọ tó ti wá ń di gbajúmọ̀ káàkiri
, Duration 2,38
04:55
Fídíò,
Ẹ má sá fún ọmọ ẹlẹ́gbẹ́, ẹnikẹ́ni tó bá fẹ́ wọn yóò là – Ifatolani Ayoka, Olórí emèrè ṣàlàyé
, Duration 4,55
05:47
Fídíò,
Ademola Adeleke àti APC sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí ara wọn lẹ́yìn ìjà òṣèlú tó wáyé l'Osun
, Duration 5,47
01:13
Fídíò,
Ìdí mẹ́rin tí nǹkan ọkùnrin ṣe máa ń nàró ní àárọ̀ tí wọn bá jí
, Duration 1,13
End of Móríwú
Ìròyìn tó ṣe kókó
Kò tọ́ kí àwọn kan máa fi òbítíbitì owó kun àtíkè lọ́jọ́ ìgbéyàwó nígbà tí ebi ń pa àwọn míì - Emir Zazzau
wákàtí 5 sẹ́yìn
'Wọ́n ni kí a pa àwọn ajá wa ní tipátipá, ajá tó lé ní 400 ni wọ́n ti pa'
wákàtí 6 sẹ́yìn
Níbo layé kọjú sí?: Ìdí táwọn gbajúmọ̀ kìí ṣe ń ṣèrànwọ́ fáwọn èèyàn àti ohun tójú 'singlemother' ń rí láwùjọ̀
wákàtí 7 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Kò sí ohun tó burú kí èèyàn máa ta àkàrà, àgbado sísun tàbí kúlíkúlí – Agbẹnusọ Ààrẹ
29 Òkùdu 2026
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ ọlọ́pàá kògbérèégbè 'Operation Kosaye' tó gbérasọ ní ìpínlẹ̀ Eko àti Ogun
29 Òkùdu 2026
Àlàyé lórí agbègbè 200 tó léwu láti rìn sí ṣáájú ìbò gómìná ìpínlẹ̀ Osun tó ń bọ̀, INEC kéde
29 Òkùdu 2026
Sunday Igboho ṣàlàyé ipò tí òun àtàwọn ẹ̀ṣọ́ Iru Ẹkun tó farapa nínú ìkọlù Old Oyo National Park wà
29 Òkùdu 2026
Wo ohun tí òfin nọ́mbà ìdánimọ̀ tí Aarẹ ṣẹ̀ṣẹ̀ buwọ́lù túmọ̀ sí fún ọ
28 Òkùdu 2026
'Èèwọ̀ ni, n kò gbọdọ̀ f'ojú kan ìyá mi láàyè tàbí ní okú'
28 Òkùdu 2026
Mi ò kí ń ṣe aláìmoore bíi Aregbesola, mo máa ṣàtìlẹ́yìn fún Tinubu fún sáà kejì – Igboho
28 Òkùdu 2026
A máa tó gba ọkọ̀ òfurufú láti dá ààbò bo ìpínlẹ̀ Oyo, a tún máa ṣí àwọn ilé ẹ̀kọ́ padà láìpẹ́ - Makinde
28 Òkùdu 2026
Àwọn agbébọn ló dojú ààbò ilẹ̀ Yorùbá délẹ̀, digbí là wá lẹ́yìn Sunday Igboho - Afenifere
26 Òkùdu 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
'Wọ́n ni kí a pa àwọn ajá wa ní tipátipá, ajá tó lé ní 400 ni wọ́n ti pa'
2
VDM fẹ̀sùn kan Makinde pé ó san owó ìtúsílẹ̀ fun àwọn tó jí olùkọ́ àti akẹ́kọ̀ọ́ gbé ní Oriire, wo ohun tí ìjọba sọ nípa rẹ̀
3
Kò tọ́ kí àwọn kan máa fi òbítíbitì owó kun àtíkè lọ́jọ́ ìgbéyàwó nígbà tí ebi ń pa àwọn míì - Emir Zazzau
4
Olùṣọ́ Àgùntàn ìjọ CCC ṣàlàyé ìdí tó fi ń ki orí àwọn ọmọ ìjọ sí ábẹ́ aṣọ
5
Wo ohun tí yóò ṣẹlẹ̀ sí owó ò rẹ tí CBN bá gbẹ́sẹ̀lé ilé ìfowópamọ́ tí ò ń lò, pẹ̀lú bí o ṣe lè rí owó rẹ̀ gbà padà
6
Ìjọba Kwara pé Bukola Saraki lẹ́jọ́, wọ́n ló ní Gómìnà Abdulraman kò kàwé délé ẹ̀kọ́ girama
7
Ilé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn wọ́gilé ìdájọ́ tó gba àwọn akẹ́kọ̀ọ́bìnrin láàyè láti máa wọ hijab lọ ilé ẹ̀kọ́
8
Ooni Ile Ife fi oyè àti ọkọ̀ tuntun dá Baba Ijesha lọ́lá
9
Mọ̀lẹ́bí Kola Oyewo kéde bí ètò ìsìnkú rẹ̀ yóò ṣe wáyé
10
Amẹ́ríkà kó àwọn ọmọ ogun rẹ̀ kúrò ní Nàíjíríà, ohun tó fàá rèé